เว็บบอร์ดควงปากกาสำหรับคนไทย


    [WC10] World Cup 2010

    Share
    avatar
    coffeelucky
    Admin

    Posts : 254
    Join date : 2015-10-21
    Age : 23

    [WC10] World Cup 2010

    Post by coffeelucky on Fri 6 Nov 2015 - 21:12

    WC ปีนี้มีการพัฒนาขึ้นมาจากปีก่อน โดยมีการนำ Theme เข้ามาเกี่ยวข้องในแต่ละรอบแต่ละนัดด้วย และได้มีรอบ Qualification ขึ้นมาเพื่อคัดบอร์ดที่ลงแข่งให้เหลือเพียง 8 บอร์ดเท่านั้น

    Qualification:
    บอร์ดที่ผ่านเข้ารอบ
    1 THPSC 117
    2 JEB 104
    3 GPC 62.5
    4 BPSC 53.9
    5 KPSA 49
    6 TWPS 40
    7 PSH 35.5
    8 HKPSA 32.9

    ตกรอบ
    9 UPSB 29.75
    10 PPP 25
    11 FPSB 20.5
    12 SPC 10
    13 BRPSB 0.9
    14 VNPSB 0.75
    15 SPSC 0

    ผลอย่างละเอียด
    http://spreadsheets.google.com/pub?key=t4nVG_U1WCfeFs5PBUfXITA&output=html
    Group & Participants:
    Group A:

    PSH
    KPSA
    JEB
    GPC

    Group B:

    TWPS
    HKPSA
    THPSC
    BPSC

    Schedule:

    First round:

    1. PSH VS KPSA
    2. JEB VS GPC

    3. TWPS VS HKPSA
    4. THPSC VS BPSC

    Second round:

    5. PSH VS JEB
    6. KPSA VS GPC

    7. TWPS VS THPSC
    8. HKPSA VS BPSC

    Third round:

    9. PSH VS GPC
    10. KPSA VS JEB

    11. TWPS VS BPSC
    12. HKPSA VS THPSC

    Semifinals:

    13. #1 from A vs #2 from B
    14. #2 from B vs #1 from A

    Finals

    15. Winner of 13 vs Winner of 14

    PSH
    Spinners:
    Olii
    X
    sMiku
    cLear
    twister
    co2
    Manager: CNStar

    KPSA
    Spinners:
    Nia
    ZzaJae
    Crew
    Kipple
    Skydigital
    TurnDon't
    Manager: Joshy

    JEB
    Spinners:
    Sister_R
    ponkotu
    Fire@fox
    forever
    HAL
    Hibachi
    Manager: coco_A

    GPC
    Spinners:
    Minwoo
    Stuhl
    TheKOok
    colddi
    taichi1082
    thumbskiller
    Manager: Steffen

    TWPS:
    Spinners:
    Evolution
    Darcy
    X1213
    BaoO
    joey
    TKspin
    Manager: X1213

    HKPSA:
    Spinners:
    Winky
    kin (Meteor)
    Mist
    wcy
    Tony
    Wah
    Manager: Winky

    THPSC:
    Spinners:
    supawit127
    spinnerpeem
    baimai
    Dongza
    8
    The Legend
    Manager: life

    BPSC:
    Spinners:
    Gisele 8
    Ivabra
    Knuckles
    Kr4zy
    Littleboy
    Voltaic
    Manager: Gisele 8
    R1:
    1. PSH VS KPSA

       * 1.1. Technical 1vs1: Smoothness, cLast (PSH) vs Crew (KPSA)
       * 1.2. Artistic 1vs1: Spinless, twister (PSH) vs ZzaJae (KPSA)
       * 1.3. Double 2vs2: Olii & cLear (PSH) vs Skydigital & Nia (KPSA)

    KPSA wins 2-1.

    2. JEB VS GPC

       * 2.1. Technical 1vs1: Speed, Sister_R (JEB) vs thumbskiller (GPC)
       * 2.2. Artistic 1vs1: Aerials, HAL (JEB) vs Stuhl (GPC)
       * 2.3. Double 2vs2: forever & Fire@fox (JEB) vs Minwoo & TheKOok (GPC)

    GPC wins 2-1.

    Group B

    3. TWPS VS HKPSA

       * 3.1. Technical 1vs1: Control, Evolution (TWPS) vs kin (HKPSA)
       * 3.2. Artistic 1vs1: Creativity, Darcy (TWPS) vs Wah (HKPSA)
       * 3.3. Double 2vs2: BaoO & x1213 (TWPS) vs winky & Tony (HKPSA)

    TWPS wins 2-1.

    4. THPSC VS BPSC

       * 4.1. Technical 1vs1: Difficulty, Supawit127 (THPSC) vs Voltaic (BPSC)
       * 4.2. Artistic 1vs1: Two hands, BaiMai (THPSC) vs Knuckles (BPSC)
       * 4.3. Double 2vs2: Dongza & 8 (THPSC) vs Littleboy & Gisele 8 (BPSC) => DRAW

    THPSC wins 2.5-0.5.
    R2:
    Group A

    5. PSH VS JEB

       * 5.1 Technical 1vs1: Difficulty, Olii (PSH) vs Fire@fox (JEB)
       * 5.2 Artistic 1vs1: Two hands, X (PSH) vs ponkotu (JEB)
       * 5.3 Double 2vs2: cLear & cLast (PSH) vs forever & Hibachi (JEB)

    PSH wins 2-1.

    6. KPSA VS GPC

       * 6.1 Technical 1vs1: Control, Crew (KPSA) vs TheKOok (GPC)
       * 6.2 Artistic 1vs1: Body and Environment, ZzaJae (KPSA) vs Minwoo (GPC)
       * 6.3 Double 2vs2: Turndon't & Nia (KPSA) vs Stuhl & colddi (GPC)

    GPC wins 2-1.

    Group B

    7. TWPS VS THPSC

       * 7.1 Technical 1vs1: Smoothness, Joey (TWPS) vs Supawit127 (THPSC)
       * 7.2 Artistic 1vs1: Spinless, TKspin (TWPS) vs BaiMai (THPSC)
       * 7.3 Double 2vs2: BaoO & Evolution (TWPS) vs Spinnerpeem & The Legend (THPSC)

    THPSC wins 3-0.

    8. HKPSA VS BPSC

       * 8.1 Technical 1vs1: Variety, Mist (HKPSA) vs Littleboy (BPSC)
       * 8.2 Artistic 1vs1: Aerials, wcy (HKPSA) vs Ivabra (BPSC)
       * 8.3 Double 2vs2: kin & winky (HKPSA) vs Kr4zy & knuckles (BPSC)

    BPSC wins 3-0.
    R3:
    Group A

    9. PSH VS GPC

    •9.1 Technical 1vs1: Difficulty, Olii (PSH) vs colddi (GPC) => DRAW
    •9.2 Artistic 1vs1: Creativity, Twister (PSH) vs Stuhl (GPC)
    •9.3 Double 2vs2: sMiku & cLear (PSH) vs taichi1082 & thumbskiller (GPC)

    GPC wins 2.5-0.5.

    10. KPSA VS JEB

    •10.1 Technical 1vs1: Control, Skydigital (KPSA) vs forever (JEB)
    •10.1 Artistic 1vs1: Aerials, Nia (KPSA) vs ponkotu (JEB)
    •10.1 Double 2vs2: ZzaJae & Kipple (KPSA) vs Sister_R & HAL (JEB)

    JEB wins 2-1.

    Group B

    11. TWPS VS BPSC

    •11.1 Technical 1vs1: Speed, Darcy (TWPS) vs Gisele 8 (BPSC)
    •11.2 Artistic 1vs1: Body and Environment, Evolution (TWPS) vs knuckles (BPSC)
    •11.3 Double 2vs2: BaoO & x1213 (TWPS) vs Littleboy & Voltaic (BPSC)

    BPSC wins 2-1.


    12. HKPSA VS THPSC

    •12.1 Technical 1vs1: Variety, kin (HKPSA) vs The Legend (THPSC)
    •12.2 Artistic 1vs1: Two hands, Winky (HKPSA) vs BaiMai (THPSC)
    •12.3 Double 2vs2: Mist & Tony (HKPSA) vs 8 & Dongza (THPSC)

    HKPSA wins 2-1.
    R4 - Semi-final:
    Semifinals:

    DOWNLOAD: http://upsb.info/WC10/R4/
    All Vids Pack: http://upsb.info/WC10/R4/WC10R4.zip (RECOMMENDED)
    Youtube Playlist: http://www.youtube.com/view_play_list?p=809893D4528E8F11

    13. GPC vs BPSC

       * 13.1 Technical 1vs1: Smoothness, taichi1082 (GPC) vs Kr4zy (BPSC)
       * 13.2 Artistic 1vs1: Body and Environment, Stuhl (GPC) vs knuckles (BPSC)
       * 13.3 Double 2vs2: TheKOok & colddi (GPC) vs Littleboy & Ivabra (BPSC)

    BPSC wins 2-1.

    14. JEB vs THPSC

       * 14.1 Technical 1vs1: Speed, Sister_R (JEB) vs Dongza (THPSC)
       * 14.2 Artistic 1vs1: Creativity, ponkotu (JEB) vs BaiMai (THPSC)
       * 14.3 Double 2vs2: forever & HAL (JEB) vs Spinnerpeem & Supawit127 (THPSC)

    THPSC wins 2-1.
    R5 - Final:
    Finals:

    DOWNLOAD: http://upsb.info/WC10/R5/
    All Vids Pack: http://upsb.info/WC10/R5/WC10R5.zip

    3rd Place Battle

    15. GPC vs JEB

       * 15.1 Technical 1vs1: Difficulty, colddi (GPC) vs hibachi (JEB)
       * 15.2 Artistic 1vs1: Two hands, Stuhl (GPC) vs ponkotu (JEB)
       * 15.3 Double 2vs2: TheKOok & thumbskiller (GPC) vs Fire@fox & forever (JEB)


    GPC wins 2-1.

    World Championship Battle

    16. BPSC vs THPSC

       * 16.1 Technical 1vs1: Difficulty, Littleboy (BPSC) vs Spinnerpeem (THPSC)
       * 16.2 Artistic 1vs1: Aerials, Ivabra (BPSC) vs Supawit127 (THPSC)
       * 16.3 Double 2vs2: knuckles & Gisele 8 (BPSC) vs Dongza & BaiMai (THPSC)


    THPSC wins 3-0.

    รอบชิงนี่เป็นรอบที่ THPSC ทำผลงานได้ดีมากครับ คือกรรมการ 7 คน โหวตให้เราชนะทุกคน ทุกแมตช์ เรียกได้ว่าชนะ 21-0 เลยครับ


    _________________
    YouTube Channel

      Current date/time is Sat 23 Sep 2017 - 21:41